Lọ́pọ̀ ìgbà a máa ní igi pine, igi camphor, igi teak àti igi àdàpọ̀ láti yan.
Igi oníṣọ̀kan: Irú igi yìí ni a lè tún lò, ó ní irú àwòrán igi adayeba, ó lẹ́wà gan-an, ó sì jẹ́ èyí tí kò ní àbójútó àyíká, a lè yan àwọ̀ àti irú rẹ̀. Ó ní ìrísí igi ṣùgbọ́n ó ní agbára púpọ̀ sí i àti ìtọ́jú díẹ̀. Igi oníṣọ̀kan náà kò lè jẹrà, kòkòrò àti pípa, èyí tí ó mú kí ó dára fún àwọn bẹ́ǹṣì ọgbà níta gbangba àti àwọn tábìlì ìpàpọ̀ níta gbangba.
Igi Pine jẹ́ igi tí ó ní owó púpọ̀, a ó wà lórí ilẹ̀ pine fún ìtọ́jú àwọ̀ ní ìgbà mẹ́ta, lẹ́sẹẹsẹ, àwọ̀ àwọ̀, àwọ̀ méjì, kí ó baà lè rí i dájú pé ojú ọjọ́ rẹ̀ le koko, pine adayeba sábà máa ń ní àwọn àpá díẹ̀, tí a ti ṣepọ dáadáa pẹ̀lú àyíká àyíká, adayeba, àti ìtura.
Igi Camphor àti igi teak jẹ́ igi líle àdánidá tí ó ní agbára gíga, wọ́n ní agbára ìdènà ipata tí ó dára, wọ́n sì dára fún gbogbo irú ojú ọjọ́, yóò sì gbowó díẹ̀.
Igi teak ní àwọ̀ brown wúrà tó pọ̀, ó sì níye lórí fún epo àdánidá àti agbára ojú ọjọ́. Ó le gan-an kódà ní àwọn ipò òde tó le koko, èyí tó mú kí ó jẹ́ àṣàyàn àwọn ohun ọ̀ṣọ́ òde.
Igi Pine jẹ́ àṣàyàn tí ó gbajúmọ̀ fún àwọn ohun ọ̀ṣọ́ ilé níta nítorí pé ó rọrùn láti lò, ó wà nílẹ̀, ó sì lè pẹ́. Ó ní àwọ̀ ofeefee sí brown fẹ́ẹ́rẹ́fẹ́ pẹ̀lú àwọ̀ ọkà títọ́. Igi Pine fúyẹ́, ó sì rọrùn láti gbé àti láti gbé. Ó tún ní agbára láti jẹrà àti àwọn kòkòrò, èyí tí ó mú kí ó dára fún lílo níta bí àwọn agolo ìdọ̀tí, àwọn bẹ́ǹṣì ọgbà àti àwọn tábìlì ìpànkì. Ó ní àwọ̀ brown díẹ̀ sí àárín pẹ̀lú àwọ̀ ọkà tí ó hàn gbangba, tí ó sábà máa ń ní àwọn knots àti ìlà. Ó jẹ́ àṣàyàn tí ó gbajúmọ̀ fún àwọn agolo ìdọ̀tí, àwọn àga ọgbà, àti àwọn tábìlì ìpànkì níta. Teak jẹ́ igi líle tí a mọ̀ fún agbára rẹ̀, àìfaradà sí ọrinrin, ìjẹrà àti àwọn kòkòrò. Ó jẹ́ àwọ̀ brown wúrà tí ó ní àwọ̀ títọ́, ó sì ní ìrísí títọ́. A ń wá igi Teak gidigidi fún àwọn ohun ọ̀ṣọ́ ilé níta nítorí ẹwà àdánidá àti agbára rẹ̀ láti fara da àwọn ipò ojú ọjọ́ líle. A sábà máa ń lò ó nínú àwọn agolo ìdọ̀tí níta, àwọn bẹ́ǹṣì ọgbà, àti àwọn tábìlì ìpànkì nítorí pé ó dára àti pé ó le. Igi oníṣọ̀kan jẹ́ ohun èlò tí ènìyàn ṣe tí ó so àwọn okùn igi àti àwọn ohun èlò ìṣẹ̀dá pọ̀. A ṣe é láti fara wé ìrísí àti ìwà igi àdánidá, nígbà tí ó ń fúnni ní agbára, agbára, àti ìdènà sí ọrinrin àti kòkòrò. Igi oníṣọ̀kan jẹ́ àṣàyàn tó yẹ fún àwọn ohun ọ̀ṣọ́ ilé níta gbangba nítorí pé kì í yí, kì í fọ́ tàbí jẹrà bí igi àdánidá. A sábà máa ń lò ó fún àwọn agolo ìdọ̀tí níta gbangba, àwọn àga ọgbà àti àwọn tábìlì ìpànkì nítorí pé kò fi bẹ́ẹ̀ nílò ìtọ́jú àti agbára láti kojú àwọn ojú ọjọ́ níta. Igi teak ní ẹwà àdánidá àti agbára tó tayọ. Igi oníṣọ̀kan jẹ́ kí igi ní agbára tó pọ̀ sí i àti ìdènà sí ọrinrin àti kòkòrò. Ó dára fún àwọn ohun èlò ìta gbangba bíi agolo ìdọ̀tí, àwọn bẹ́ǹṣì ọgbà àti tábìlì ìpànkì, irú igi wọ̀nyí ń fún àwọn àyè ní iṣẹ́ àti ẹwà níta gbangba.
Àkókò ìfìwéránṣẹ́: Oṣù Keje-22-2023